Đây là nội dung hoạt động nhằm thực hiện chương trình phối hợp và thống nhất hành động của các tổ chức thành viên Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã, thực hiện giao ước thi đua năm 2018 và đề án 938 “Tuyên truyền, giáo dục, vận động, hỗ trợ phụ nữ tham gia giải quyết một số vấn đề xã hội liên quan đến phụ nữ giai đoạn 2017-2027”. Tham dự Lễ khai mạc và theo dõi “Ngày Hội” có các đồng chí: Lý Xuân Phong – UVBTV-Chủ tịch UBMTTQVN huyện; Võ Thị Hồng Hải - HUV, Chủ tịch Hội LHPN huyện; Nguyễn Văn Bảy- HUV, Chủ tịch Hội Nông dân huyện;
Để “Ngày Hội” với nhiều nội dung kết hợp được thành công, Ban tổ chức phân công nhiệm vụ cụ thể cho từng đoàn thể tham mưu thực hiện: UBMTTQVN xã tổ chức các trò chơi dân gian, Hội LHPN xã tổ chức Hội thi tìm hiểu kiến thức hội và tiếng hát bolero, Hội Nông dân chịu trách nhiệm Hội thi cán bộ hội cơ sở giỏi.
Trong buổi khai mạc, Ủy ban MTTQ Việt Nam trao 02 con bò giống cho 02 hộ thoát nghèo bền vững, trị giá 20 triệu đồng. Hội LHPN xã trao 09 con heo giống trị giá 3.600.000 đồng cho 09 hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn.
Buổi sáng Hội Nông dân xã tổ chức Hội thi cán bộ hội cơ sở giỏi với sự tham gia của 09 chi hội trên địa bàn xã, gồm 03 phần thi: Kiến thức – Trắc nghiệm – Năng khiếu. Ban tổ chức chấm chọn và trao giải cho các đơn vị: Giải Nhất thuộc về đơn vị thôn Phú Nguyên, giải Nhì thuộc về thôn Phú Mỹ, giải Ba thuộc về thôn Phú Lộc, 6 giải khuyến khích thôn Thượng Vĩnh, Tân Mỹ, Phú Bình, Hòa Mỹ Đông, Hòa Mỹ Tây và Hòa Dưỡng.
Buổi chiều là các hoạt động trò chơi dân gian do UBMTTQVN xã tổ chức như: chuyền nước bằng tay, gắp chuối bằng miệng, bước chân đoàn kết, bịt mắt bắt vịt,… đã làm cho ngày hội thêm phần sinh động.
Buổi tối diễn ra Hội thi tìm hiểu kiến thức hội và tiếng hát bolero do HLHPN xã tổ chức với sự tham gia của 09 chi hội trên địa bàn xã. Ban tổ chức chấm chọn và trao giải cho các đơn vị: Giải Nhất thuộc về đơn vị thôn Phú Mỹ, giải Nhì thuộc về thôn Tân Mỹ, giải Ba thuộc về 2 thôn Phú Bình, Phú Nguyên, 5 giải khuyến khích gồm thôn Thượng Vĩnh, Phú Lộc, Hòa Mỹ Đông, Hòa Mỹ Tây và Hòa Dưỡng.
Một số hình ảnh của ngày Hội:
Tác giả bài viết: Nguyễn Kim Vân
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn